Kỹ sư Công nghệ Sinh học có thể xài được ở đâu?

E hèm, méch nhỏ cho các em biết là thầy cô thi thoảng cũng ghé vô đây nhé. Phát ngôn cho cẩn thận. Đồng chí Lê Ngọc Hưng tự xem lại và edit bài đi.

Ngoại ngữ thì quan trọng là muốn học hay không thôi.

Hê hê, tui điển hình của thể loại học dốt, thi lại nhiều, trốn học như điên nên hay bị lôi ra phê phán là đúng rồi.

Xét riêng về ngành sinh học này mà không ra nước ngoài học thì không thể giỏi được đâu. Mặc dù chỉ cần ở trong nước cũng có thể khá hơn nhiều người đi du học nhưng học léng phéng.

Bản thân mình thì rất là yêu quý :rose: các bạn nữ Bách Khoa:).
Anh Hưng ơi. Anh có nick của các thầy cô không? Cho em với. Để em còn biết đường :mrgreen::mrgreen::mrgreen::mrgreen::mrgreen::mrgreen::mrgreen::mrgreen:

Chẳng có cái bài toán nào là làm sai cả. Bác Methionin cứ làm như bác cũng đi thi không bằng ấy.:hoanho:
Khẳng định tự tin quá, bài toán là bài số 3 trong đề thi QTTB3.
Chắc là bạn Lê Ngọc Hưng và nhóm của bạn làm đúng bài 3 nên bạn nghĩ là không có ai làm sai thôi.
Mà tại sao lớp mình điểm thấp và chết thê thảm lại cứ đổ tại thầy thế ??
Tại sao cứ thắc mắc bài của bọn tao giống nhau mà đứa này được a, đứa kia được b, đứa nữa lại được c ? ...

Haha, anh Hưng mà gặp bạn Ngà thì xác định. Chuyên gia tìm lỗi sai đấy:oops:
P/ Ngọc Hưng: mày nói thế cẩn thận thầy Thanh mà vào xem được thì:banbo:
Tao cũng sợ thầy xem được lắm. Thế nên mới hỏi anh Hưng nick các thầy cô. Biết đường còn né :please::please::please::please:

Khẳng định tự tin quá, bài toán là bài số 3 trong đề thi QTTB3.
Chắc là bạn Lê Ngọc Hưng và nhóm của bạn làm đúng bài 3 nên bạn nghĩ là không có ai làm sai thôi.
Mà tại sao lớp mình điểm thấp và chết thê thảm lại cứ đổ tại thầy thế ??
Tại sao cứ thắc mắc bài của bọn tao giống nhau mà đứa này được a, đứa kia được b, đứa nữa lại được c ? ...
Đấy là theo chủ quan của tớ, nếu không phải thì chân thành xin lỗi nhé :socool:
Hôm nay biết điểm rồi. ĐC 8 :mrgreen: . Chứng tỏ bài toán làm đúng. Bác phát ngôn linh tinh quá. Đề nghị edit lại phát :banbo::banbo::banbo::banbo::banbo:

Hôm nay biết điểm rồi. ĐC 8 :mrgreen: . Chứng tỏ bài toán làm đúng. Bác phát ngôn linh tinh quá. Đề nghị edit lại phát :banbo::banbo::banbo::banbo::banbo:

Keke, đọc lại post của tớ nhé :please:tớ có dám nói bạn và nhóm của bạn làm sai đâu.

Edit lại phát rồi đấy. Yên tâm đi , CNSH K50 có nhiều người ở đây nên sẽ biết là tớ có phát ngôn linh tinh hay không ??

Keke, đọc lại post của tớ nhé :please:tớ có dám nói bạn và nhóm của bạn làm sai đâu.

Edit lại phát rồi đấy. Yên tâm đi , CNSH K50 có nhiều người ở đây nên sẽ biết là tớ có phát ngôn linh tinh hay không ??
Cho hỏi ý không phải. Methionin học ở đâu vậy ta :please::please::please::please:
Dân CNSH ở đây biết nhau hết cả. Mỗi Methionin hành tung bí ẩn quá. :banbo::banbo::banbo::banbo:

Căn bản là bạn Ngọc Hưng đỉnh RS view quá nên lần này thi mới được ăn may trúng phoóc câu 1 các thiết bị tự động:yeah::yeah::hoanho::hoanho:
Các em k51 nào về sau có nhu cầu hỏi RS view cứ đến gặp anh Hưng, chỉ tiếc rằng Auto Cad, Rs view, Tin sinh....những thứ liên quan đến máy tính thì giỏi chứ chuyên ngành thì đừng dại mà hỏi. Đảm bảo hỏi 10 thì ít cũng 9 cái không biết :oops::oops::oops::oops:
Hơi thật thà tí, bạn Hưng đừng giận nha. Căn bản là bạn giỏi những môn tớ dốt nên tớ ghen tị :cry::cry::cry::cry::cry::grin::grin::grin::grin:

Haha, anh Hưng mà gặp bạn Ngà thì xác định. Chuyên gia tìm lỗi sai đấy:oops:
P/ Ngọc Hưng: mày nói thế cẩn thận thầy Thanh mà vào xem được thì:banbo:

Ờ, giờ mới nhớ lại hôm báo cáo tiểu luận môn gì mà có nhóm cứ tự tin present từ đầu đến cuối RT-PCR là Real-time PCR, đến khi thầy hỏi RT-PCR là gì mà vẫn tự tin trả lời là Real-time PCR nhờ:oops:Hôm đấy ko buồn ngủ, chăm chú theo dõi nên nhớ. Phải nói là hôm đấy học hỏi được bao nhiêu là tri thức(y)

Ờ, giờ mới nhớ lại hôm báo cáo tiểu luận môn gì mà có nhóm cứ tự tin present từ đầu đến cuối RT-PCR là Real-time PCR, đến khi thầy hỏi RT-PCR là gì mà vẫn tự tin trả lời là Real-time PCR nhờ:oops:Hôm đấy ko buồn ngủ, chăm chú theo dõi nên nhớ. Phải nói là hôm đấy học hỏi được bao nhiêu là tri thức(y)
Cảm ơn vì quá khen nhá(y). Ở đời có ai không có sai bao giờ không? không sai thì sao tiến bộ được nhỉ? Chúng tớ sai nhiều nên chúng tớ thấm nhiều lắm, không sai thì không bao giờ biết trình của mình đang ở đâu cả. Chỉ đáng sợ nhất là những con người không bao giờ dám nhận mình sai, lúc nào cũng sợ người khác biết mình kém cỏi thôi.
Cảm ơn bạn Methionin vì ít nhất bọn tớ cũng biết bạn chăm chú lắng nghe nhé.:):mrgreen::mrgreen::mrgreen::mrgreen:

Căn bản là bạn Ngọc Hưng đỉnh RS view quá nên lần này thi mới được ăn may trúng phoóc câu 1 các thiết bị tự động:yeah::yeah::hoanho::hoanho:
Các em k51 nào về sau có nhu cầu hỏi RS view cứ đến gặp anh Hưng, chỉ tiếc rằng Auto Cad, Rs view, Tin sinh....những thứ liên quan đến máy tính thì giỏi chứ chuyên ngành thì đừng dại mà hỏi. Đảm bảo hỏi 10 thì ít cũng 9 cái không biết :oops::oops::oops::oops:

Hey hey, Hưng nào nói rõ ra chứ, hàng thật hàng giả lẫn lộn hết cả. Nhỡ có người mò đến hàng giả (tui nè) hỏi mấy cái đó thì chít à.

Mà admin ở SHVN chỉ làm nhiệm vụ dọn rác rôi chứ không có nghĩa vụ đi cửa sau thông báo Ai là Ai nhá:). Thi thoảng có đứa bị người nhớn đá đít mới hay chứ haha.

Độ này cho đăng ký tự do, chả biết ai với ai nên có khi mình cũng phải clone cái nick đi chọc phá lung tung mới được:nhannho:.

À mà nghe chừng Methionin có vẻ quan tâm em Nờ Gà nhỉ. Không biết có phải sateline của em ý không hí hí.

Cảm ơn vì quá khen nhá(y). Ở đời có ai không có sai bao giờ không? không sai thì sao tiến bộ được nhỉ? Chúng tớ sai nhiều nên chúng tớ thấm nhiều lắm, không sai thì không bao giờ biết trình của mình đang ở đâu cả. Chỉ đáng sợ nhất là những con người không bao giờ dám nhận mình sai, lúc nào cũng sợ người khác biết mình kém cỏi thôi.
Cảm ơn bạn Methionin vì ít nhất bọn tớ cũng biết bạn chăm chú lắng nghe nhé.:):mrgreen::mrgreen::mrgreen::mrgreen:

Hihi, có đứa PhD student chỗ mình hôm nọ present thì nhầm ngược lại, nó dùng real-time PCR mà nó cứ nói là RT-PCR. Ức chế quá stop nó lại chỉnh cho nó thế là sau buổi present nó ra ôm hôn thắm thiết. Được cái nó là con gái, bà con tránh hiểu nhầm nhá :mrgreen:. Các em cũng học tập tinh thần đó nhé, methionin mà là con trai thì cẩn nhận:oops:. Dạo này đang chán thí nghiệm có cái topic này vui quá, K50 sang năm ra trường hehe, có khi cuối năm về đập phá cái nhỉ.

Hihi, có đứa PhD student chỗ mình hôm nọ present thì nhầm ngược lại, nó dùng real-time PCR mà nó cứ nói là RT-PCR. Ức chế quá stop nó lại chỉnh cho nó thế là sau buổi present nó ra ôm hôn thắm thiết. Được cái nó là con gái, bà con tránh hiểu nhầm nhá :mrgreen:. Các em cũng học tập tinh thần đó nhé, methionin mà là con trai thì cẩn nhận:oops:. Dạo này đang chán thí nghiệm có cái topic này vui quá, K50 sang năm ra trường hehe, có khi cuối năm về đập phá cái nhỉ.
Hứt hứt, khổ cái thân em, hôm ý là tự tin thái quá :mrgreen::mrgreen::mrgreen:Không sao, 1 lần sai là 1 lần bớt dại.:welcome::welcome::welcome::welcome:Khi nào anh về VN sẽ đập phá nhá:mrgreen: Ngưỡng mộ anh lâu lém rùi mà chưa có dịp chiêm ngưỡng dung nhan. He he, chỉ nghe nói đợt tết vừa rùi anh có về thôi.

Hihi, đúng là sinh viên rõ khác, kiểu gì cũng kêu được. Thi lập trình trên máy chắc gì đã qua ?? Còn môn tin- sinh, ngay từ đâu thầy đã quán triệt tinh thần tự thực hành ở nhà là chính, và đã có hẳn bài tập lớn để báo cáo còn gì. Do cơ sở vật chất của trường còn nghèo nên ko thể trách móc kiểu đấy được. Cả môn quá trình thiết bị nữa, thử hỏi 64/66 SV có học bài ko mà đòi qua? Bài toán trong đề thi quá dễ mà hầu hết cả lớp còn làm sai :botay:... GS đã đánh giá là chỉ có chuẩn thôi.
Góp một đôi lời kẻo các em khóa dưới và mọi người :o
Thầy Hòa mà giữ thang điểm cũ. Chắc 2 người qua. Trong đó có Methionin đấy nhỉ.

Hơi thật thà tí, bạn Hưng đừng giận nha. Căn bản là bạn giỏi những môn tớ dốt nên tớ ghen tị :cry::cry::cry::cry::cry::grin::grin::grin::grin:
Cát hạ quá khen. Mọi người đừng tin lời Nchicken nói. Ngay cả hỏi 10 câu chuyên nghành. Chắc j ta đã trả lời đc 1 câu đâu. Có khi không trả lời được câu nào ý chứ:mrgreen::mrgreen::mrgreen:

Suỵt, nói bé thôi kẻo các thầy cô vào. Thấy thế này. Xem lại bài thi thì chết em. TẠM DỪNG như chơi:please::bimat:

Hóa ra là Methionin học cùng lớp SH K50. Tưởng ai xa lạ, hóa ra là người nhà cả. Xin chân thành cảm ơn vì đã lắng nghe nhóm tớ báo cáo tiểu luận "Kỹ Thuật Gen"
Như ở trên đã nói. Chuyên ngành vốn dốt. Tiếng anh lại tập tọe "hello" "goodmoring" thì chuyện nhầm lẫn không thể tránh khỏi.
Có nhầm thì mới thấy cái sai được chứ:banbo::banbo::banbo::banbo:

Hứt hứt, khổ cái thân em, hôm ý là tự tin thái quá :mrgreen::mrgreen::mrgreen:Không sao, 1 lần sai là 1 lần bớt dại.:welcome::welcome::welcome::welcome:Khi nào anh về VN sẽ đập phá nhá:mrgreen: Ngưỡng mộ anh lâu lém rùi mà chưa có dịp chiêm ngưỡng dung nhan. He he, chỉ nghe nói đợt tết vừa rùi anh có về thôi.
Hì. vào blog mà xem. Anh Hưng xí trai lém. Sợ gặp 1 lần không dám đối diện lần thứ 2 đâu :buonchuyen::buonchuyen::buonchuyen:

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back