Kỹ sư Công nghệ Sinh học có thể xài được ở đâu?

1. Đam mê đâu phải là vấn đề quan trọng nhất, quan trọng là phải có trách nhiệm và đảm bảo hoàn thành việc mình đã bắt đầu làm. Nếu mình không tạo cho người khác được cảm giác mình có khả năng hoàn thành 1 công việc thì đấy là lỗi của bản thân mình chứ không trách ai được.

2. Không trâu bò học được thì đừng bao giờ kêu sao tôi kém ngoại ngữ
3. Đúng là không phải du học mới giỏi được, cũng như không phải ai du học cũng giỏi!
Vấn đề là ở chỗ, bạn không biết người từ chối là ai? Anh Hưng nhỉ? :mrgreen::oops::mygod:

:oops:Sư huynh Hưng được cái em ái mộ nhỉ.
Thế lớp CNSH của BK con gái có hơn các khoa khác không? Ý là có "mềm" hơn không?:mrgreen:
Người nào giỏi cũng được ái mộ hết mà anh. Đã thế, anh Hưng lại có cả hệ thống quảng cáo vắng mặt nữa. Thử hỏi lớp CNSH BK có đứa nào là không ít nhất 1 lần nghe thầy " iu quí" nhắc đến.
Còn con gái CNSH BK thì nổi tiếng xinh, hiền, nữ tính roài (mình chưa đủ khả năng được lọt vào top trên):mrgreen:

Ùh, vấn đề là chỗ ấy đấy, nên ở trên chị đã nói là không biết chính xác trường hợp của chicken là gì. Các thầy cô mấy người làm gì mà không phải có lý do chính đáng, nhất là ở BK, hehe, chả ai từ chối mà không có lý do cả.. nhất là từ chối 1 sv có khả năng được bằng giỏi (việc đầu tiên khi nhận xét năng lực của 1 người chả dựa vào bằng cấp thì dựa vào mắt à?:mrgreen:)

Người nào giỏi cũng được ái mộ hết mà anh. Đã thế, anh Hưng lại có cả hệ thống quảng cáo vắng mặt nữa. Thử hỏi lớp CNSH BK có đứa nào là không ít nhất 1 lần nghe thầy " iu quí" nhắc đến.
Còn con gái CNSH BK thì nổi tiếng xinh, hiền, nữ tính roài (mình chưa đủ khả năng được lọt vào top trên):mrgreen:
Không biết anh Hưng. Đút lót j thầy Thanh mà thầy lăng xê anh kinh quá :chuan::banbo::banbo::banbo::banbo::banbo:

hehe, người từ chối không phải là người mà đồng chí Hưng nghĩ đâu ( khẳng định 99 % đấy ) :oops:
Đồng chí này. Ở chém gió kinh quá. Nhưng chém thì cũng nhìn trước nhìn sau cái. Kẻo lại đá vào nhau thì. Hazzzzzzzzzzzz :banbo::banbo::banbo::banbo::banbo::banbo:

E hèm, méch nhỏ cho các em biết là thầy cô thi thoảng cũng ghé vô đây nhé. Phát ngôn cho cẩn thận. Đồng chí Lê Ngọc Hưng tự xem lại và edit bài đi.

Ngoại ngữ thì quan trọng là muốn học hay không thôi.

Hê hê, tui điển hình của thể loại học dốt, thi lại nhiều, trốn học như điên nên hay bị lôi ra phê phán là đúng rồi.

Xét riêng về ngành sinh học này mà không ra nước ngoài học thì không thể giỏi được đâu. Mặc dù chỉ cần ở trong nước cũng có thể khá hơn nhiều người đi du học nhưng học léng phéng.

Bản thân mình thì rất là yêu quý :rose: các bạn nữ Bách Khoa:).

Chà, đc Hưng đợt về nước vừa rồi quảng cáo thế nào mà để thầy cô nêu cả gương cho các em thế. Thế này thì từ nay "gương" phải giữ gìn rồi, mệt lắm đấy!
Mình thấy vụ ngoại ngữ, chả ép được ai cả. Bạn mình nhiều đứa tư duy Toán khá tốt mà thi Toefl cứ trầm trầy trầm trật. Trong khi hồi mình luyện IELTS ở ĐHNN có nhiều đứa học Nga 7 năm phổ thông mà chỉ cần 1 năm luyện IELTS thi 7 đ như chơi (nên nhớ 7 điểm hồi đấy tương đương khoảng 7,5-8 đ giờ vì tài liệu luyện, trung tâm luyện và phương pháp chưa chuẩn như bây giờ). Cái này có vẻ thuộc về phạm trù ý thức: khi nào đc "tư duy tốt" cảm thấy tại sao mình lại không học được ngoại ngữ nhỉ, và để tâm một chút thì chẳng cần nhiều "trâu bò" lắm cũng sẽ học tốt thôi.

Về vụ du học thì thật ra cái mình thích nhất là trải nghiệm mới, cách nhìn nhận vấn đề mới. Sống ở VN đọc nghìn cuốn sách về nước ngoài chưa chắc đã thay đổi được tư duy và định kiến. Tất nhiên không phải ai đi nước ngoài cũng thay đổi được định kiến, nhưng nói chung phần lớn là có.
Mà mình nhớ hồi xưa có cái trò: anh/chị có số xuất ngoại. Hồi xưa nhiều người cầm vé máy bay rồi mà vì lý lịch hay gì đó còn ngậm ngùi ở lại. Bây giờ gần như tự mình có thể quyết định "số xuất ngoại" của mình. Thế cũng thích chứ :mrgreen:

Chà, đc Hưng đợt về nước vừa rồi quảng cáo thế nào mà để thầy cô nêu cả gương cho các em thế. Thế này thì từ nay "gương" phải giữ gìn rồi, mệt lắm đấy!
Mình thấy vụ ngoại ngữ, chả ép được ai cả. Bạn mình nhiều đứa tư duy Toán khá tốt mà thi Toefl cứ trầm trầy trầm trật. Trong khi hồi mình luyện IELTS ở ĐHNN có nhiều đứa học Nga 7 năm phổ thông mà chỉ cần 1 năm luyện IELTS thi 7 đ như chơi (nên nhớ 7 điểm hồi đấy tương đương khoảng 7,5-8 đ giờ vì tài liệu luyện, trung tâm luyện và phương pháp chưa chuẩn như bây giờ). Cái này có vẻ thuộc về phạm trù ý thức: khi nào đc "tư duy tốt" cảm thấy tại sao mình lại không học được ngoại ngữ nhỉ, và để tâm một chút thì chẳng cần nhiều "trâu bò" lắm cũng sẽ học tốt thôi.

Đúng vậy, học ngoại ngữ đâu có cần tư duy nhiều đâu. Bắt chước bọn trẻ con ý, cho dù chỉ số IQ là bao nhiêu chăng nữa thì mọi đứa trẻ, được dạy dỗ một cách bình thường nhất và không bị dị tật gì, đều biết đọc biết viết.

Lại tự bêu xấu tí nữa vậy, trong số 15 môn đá lại của em có 1 lần là tiếng Anh. Nhưng cần học thì tập trung 3 tháng (tự học ở nhà và vẫn đi làm bình thường mặc dù có ăn cắp giờ cơ quan tí hihi) là TOEFL trên 550 ngay.

Đúng vậy, học ngoại ngữ đâu có cần tư duy nhiều đâu. Bắt chước bọn trẻ con ý, cho dù chỉ số IQ là bao nhiêu chăng nữa thì mọi đứa trẻ, được dạy giỗ một cách bình thường nhất và không bị dị tật gì, đều biết đọc biết viết.

Lại tự bêu xấu tí nữa vậy, trong số 15 môn đá lại của em có 1 lần là tiếng Anh. Nhưng cần học thì tập trung 3 tháng (tự học ở nhà và vẫn đi làm bình thường mặc dù có ăn cắp giờ cơ quan tí hihi) là TOEFL trên 550 ngay.
Đề nghị bác Hưng sửa lại chính tả nhá: dạy dỗ chứ không phải dạy giỗ ( đây là nhà có giỗ)
Bác Hưng cũng sửa luôn cái tiêu đề bài này nha.
Chắc bác ngày xưa chuyên toán :mrgreen: Bác Hưng hình như tự bêu xấu mình để đẩy cao thành tích ý:oops::oops::oops:Em nói thế bác đừng giận nha

E hèm, méch nhỏ cho các em biết là thầy cô thi thoảng cũng ghé vô đây nhé. Phát ngôn cho cẩn thận. Đồng chí Lê Ngọc Hưng tự xem lại và edit bài đi.

Ngoại ngữ thì quan trọng là muốn học hay không thôi.

Hê hê, tui điển hình của thể loại học dốt, thi lại nhiều, trốn học như điên nên hay bị lôi ra phê phán là đúng rồi.

Xét riêng về ngành sinh học này mà không ra nước ngoài học thì không thể giỏi được đâu. Mặc dù chỉ cần ở trong nước cũng có thể khá hơn nhiều người đi du học nhưng học léng phéng.

Bản thân mình thì rất là yêu quý :rose: các bạn nữ Bách Khoa:).
Đúng rồi đấy bạn Ngọc Hưng ạ, các thầy không hay vào đây thì làm sao biết anh Nguyễn Xuân Hưng, anh Dương Văn Cường, anh Lê Đoàn Thanh Lâm mà đến quảng cáo ở lớp mình:tutu::tutu::tutu:

Úi sửa rồi, cảm ơn vì đã nhắc nhở nhé. Hà hà, trước giờ tui chưa bao giờ nhận mình là người khiêm tốn:cuchuoi:, nhưng quả thật cả đời chưa biết lớp chuyên là gì.

Haha, anh Hưng mà gặp bạn Ngà thì xác định. Chuyên gia tìm lỗi sai đấy:oops:
P/ Ngọc Hưng: mày nói thế cẩn thận thầy Thanh mà vào xem được thì:banbo:

Ối bạn Bảo, các bạn lớp mình vào đây nhiệt tình thế nhảy? Thích nói xấu nhau hả đồ khỉ leo cây?:ah:

Tớ chỉ tìm lỗi sai khi tớ có hứng thôi mà, và chọn lựa người nữa chứ. Có phải ai tớ cũng gây thù hằn đâu:banbo::banbo::banbo::banbo:MÀ tìm lỗi sai để mọi người cùng tiến bộ:mrgreen::mrgreen::mrgreen::mrgreen: Đấy, như bạn Ngọc Hưng ý, không nhờ tớ phát hiện sai hôm bảo vệ bài tập lớn tin sinh thì hỏi có làm được bài thi cuối kì pro như thế không?:buonchuyen::buonchuyen::buonchuyen:

Quên mất, bi giờ mới để ý. Kỹ sư CNSH hình như chỉ có BK thì phải, còn các trường khác là cử nhân mừ(y)(y)

Hehe ngày càng đông vui nhỉ. Em nờ gà là người thứ 3 hay chỉ lỗi chính tả của tui (khổ thân văn dốt võ giỏi nó thế), cảm kích lắm lắm:rose:

Em chicken này là em gái BK đầu tiên mình biết đây ạ.. ấn tượng ban đầu thật không hổ danh BK tý nào!

Em chicken này là em gái BK đầu tiên mình biết đây ạ.. ấn tượng ban đầu thật không hổ danh BK tý nào!

Giới thiệu với Pretender, happyfly cũng là cựu sv BKHN đấy ạ, chị ý rất xinh tươi và tốt bụng ...

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back